Phường Tuần Châu tiếp tục tiến hành ra quânTổng vệ sinh môi trường
Thực hiện chỉ đạo của Ủy ban nhân dân thành phố Hạ Long. UBND - UB MTTQ phường Tuần Châu ra quân tiến hành Tổng vệ sinh môi trường dọn lòng đường vỉa hè, phát và cắt tía cành cây to, tỉa hoa trên địa bàn ngày 12/5/2024. Cùng đồng loạt chúng tay có các Cán bộ, công chức, viên chức, người lao động khối cơ quan Đảng ủy- HDND- UBND- UB MTTQ cùng các tổ chức chính trị - xã hội, các Đơn vị, Doanh nghiệp, Trường học, Y tế, Công an cùng Nhân dân 05 khu phố tiến hành dọn rác tổng vệ sinh toàn phường Tuần Châu.
Việc duy trì ngày Chủ nhật xanh, tổng vệ sinh là việc làm thường xuyên và liên tục của Phường Tuần Châu nhằm góp phần tuyên truyền, quảng bá hình ảnh thành phố Hạ Long là điểm đến "An toàn - Văn minh - Giàu đẹp - Mến khách”.
(P/s: Một số hình ảnh ra quân vệ sinh môi trường trong sáng ngày 12/5).
Tin tức khác
- Phường Tuần Châu làm tốt công tác đền ơn đáp nghĩa thăm, tặng quà nhân ngày Thương binh, Liệt sỹ 27/7
- Công điện của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung ứng phó bão số 2 và mưa lũ
- Về việc chủ động theo dõi ứng phó với diễn biến của bão
- Tạm dừng cấp phép tàu
- Toàn văn bài viết của Chủ tịch nước Tô Lâm về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng