Phường Tuần Châu ra quân tuần tra đảm bảo ANTT trong đêm giao thừa Tết Nguyên đán 2024
Vào tối ngày 09/02/2024 (tức tối 30 Tết Giáp Thìn), lực lượng Công an, Quân sự phường Tuần Châu tổ chức Lễ ra quân tuần tra, đảm bảo an ninh trật tự, xử lý vi phạm về pháo nổ trong đêm giao thừa Tết Nguyên đán 2024; phục vụ nhân dân vui Tết, đón xuân an toàn, lành mạnh.
Nhằm chủ động trong công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn phường , đấu tranh phòng ngừa các đối tượng, hành vi vi phạm pháp luật làm ảnh hưởng đến ANTT trong đêm giao thừa 2024, Công an phường , Ban CHQS phường huy động lực lượng, phương tiện phối hợp với các ban ngành, đoàn thể, các khu phố và nhân dân để kịp thời phát hiện, ngăn chặn xử lý nghiêm các hành vi vi phạm đặc biệt các đối tượng vi phạm về pháo nổ, về ATGT, ANTT.
Sau lễ phát động ra quân, lực lượng Công an, Quân sự phường tổ chức diễu hành trên các tuyến chính trên địa bàn phường.
Tin tức khác
- Phường Tuần Châu làm tốt công tác đền ơn đáp nghĩa thăm, tặng quà nhân ngày Thương binh, Liệt sỹ 27/7
- Công điện của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung ứng phó bão số 2 và mưa lũ
- Về việc chủ động theo dõi ứng phó với diễn biến của bão
- Tạm dừng cấp phép tàu
- Toàn văn bài viết của Chủ tịch nước Tô Lâm về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng